๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑(¯`•♥NHK32CD♥•´¯)๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑
Các bạn hãy tham gia Diễn dàn mới
๑۩۞۩๑[♥️๑۩۞۩๑ (¯`•♥️NHK32CD♥️•´¯) ๑۩۞۩๑[♥️๑۩۞۩๑
Các bạn hãy tham gia Diễn dàn mới
๑۩۞۩๑[♥️๑۩۞۩๑ (¯`•♥️NHK32CD♥️•´¯) ๑۩۞۩๑[♥️๑۩۞۩๑
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CHÀO MỪNG CÁC BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN CÔNG NGHỆ SAU THU HOẠCH K32 ĐH ĐÀ LẠT

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
ÂM NHẠC
Poll

Tạo tên miền ngắn gọn, dễ nhớ!

Go down 
Tác giảThông điệp
boylanggavn
Quản trị viên
Quản trị viên
boylanggavn

Nhiệt huyết : 9957
Danh tiếng : 5
Cung Hoàng Đạo : Ngọ

Tạo tên miền ngắn gọn, dễ nhớ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Tạo tên miền ngắn gọn, dễ nhớ!   Tạo tên miền ngắn gọn, dễ nhớ! I_icon_minitimeMon 04 Oct 2010, 10:14 pm

Bạn đang sở hữu một Blog, hay một trang Web? Bạn cảm thấyphiền toái khi bạn và những người thân khó nhớ tên miền của nó vì dài quá? Hãy yên tâm, từ nay bạn sẽ giải quyết được những vấn đềtrên với DOT.TK mà không có quảng cáo!!!.
Đầu tiên hãy nhấp chuột vào trang web bên dưới:

[You must be registered and logged in to see this link.]

Hoặc click vào
[You must be registered and logged in to see this link.] !Sau đó bạn sẽ được dẫnđến trang chủ củ Dot Tk. Bạn hãy đưa chuột đến dòng "Choose language" ởphía góc trên bên trái. Và chọn "Tiếng Việt" (cho dễ xài [You must be registered and logged in to see this image.]) như hình sau:

[You must be registered and logged in to see this image.]

Sau đó ở khung nhậpURL bạn nhập vào URL trang web của bạn. Ví dụ tôi đã nhập URL của forum
[You must be registered and logged in to see this link.]như hình dưới:

Sau đó nhấp nút "Tiếp >>" ở kế bên. Bạn sẽ được dẫn đến trang tiếp theo:
[You must be registered and logged in to see this link.][You must be registered and logged in to see this link.]
Ở khung đâu tiên bạn hãy nhập tên miền mới của riêng bạn với đuôi ".tk" ví dụ: NHK32CD.TKỞ khung thứ hai bạn hãy nhập vào những ký tự giống ảnh bên trên. Sau đó bạn cuộn xuống cuối trang sẽ thấy như sau:

Bạn sẽ có hai hướng đi,tôi sẽ hướng dẫn cả hai hướng:+ Hướng 1:Bạn sẽ tạo một tên miền miễn phí mà không đòi hỏi nhà cung cấp biết tên của bạn, bạn sẽ không nhận được những lợi ích như:

1. Thay đổi được tên URL
  2. Tạo Tikilink (quảng bá tên miền của bạn)
  3. Tạo một E-mail có dạng [You must be registered and logged in to see this link.] , ví dụ tôi có thể tạo là [You must be registered and logged in to see this link.] địa chỉ E-mail này là đường dẫn đến địa chỉ e-mail thật của bạn.
  4. Không thể tham gia chương trình Ambassador
  5. Cho dù bạn quảng cáo cho DOT TK có hấp dẫn như thế nào đi chăng nữa thì DOT TK cũng không trả tiền cho bạn.
  6. vv...
Ở bảng trong trang cột thứ hai có tên: "Tên miền miễn phí dấu tên" và ở cuối khung đó bạn nhấp"Xác nhận" như hình trên. Bạn sẽ được dẫn đến trang tiếp theo.
Đây là xác nhận cuối bạn hãy nên nhấp chuột vào liên kết "Những điều khiển của một tên miền miễn phí" để xem các điều khoản. Hình như tôi nhớ không lầm là nếu 1tháng mà tên miền này chỉ có 30 vào là bị mất ngay.+ Hướng 2:Nào, nếu bạn không chọn hướng 1 thì hãy chọn hướng hai như sau:

Ở trang như đầu hướng1, có bảng đấy, ở cột thứ 3 có tên là "Tên miền miễn phí được đăng ký",ở cuối cột này hãy nhấp chuột vào "Tiếp theo". Bạn sẽ đến trang sau:[You must be registered and logged in to see this image.]

Ở trường như đánh dấu bạn chọn "Tên miền miễn phí", sau đó nhấp chuột vào nút "Tiếp". Bạn sẽ được đi tiếp như sau:
Ở đây có các bước:

1. Xác nhận lại URL chính trang web của bạn.
  2. Nhập địa chỉ E-mail của bạn, khi đăng nhập vào DOT Tk bạn sẽ nhập tên người sử dụng là địa chỉ E-mail này.
  3. Nhập vào ký tự y như hình ở trên nó.
  4. Bấm tiếp theo!
Bạn sẽ đến trang xác nhận hoàn thành như sau:[You must be registered and logged in to see this image.]

Bạn hãy vào hộp thư mà hồi nãy đã đăng ký, bạn sẽ nhận được thông báo xác nhận kèm mật khẩu.Sau khi xác nhận bạn sẽ đổi mật khẩu theo ý thích. Bài sau thì tôi sẽ hướng dẫn cho bạn cách đăng nhập và sử dụng DOT TK. Còn bây giờ hãy mau mau tìm đủ 30 người trong tháng này để vào tên miền mới của bạn trước khi nó mất.Bạn cũng có thể vào trang web của Dot TK bằng cách nhấp chuột vào khung dưới:

Ở góc trên bên phải của trang nhấp vào liên kết "Đăng nhập vào My Dot TK" để khám phá.
giúp mình với: [You must be registered and logged in to see this link.][You must be registered and logged in to see this link.] vào bằng link này là đã giúp mình rất rất nhiều. Xin cảm ơn cho những ai đã vào bằng link này.
Chúc bạn thành công!
http://www.nhk32cd.tk

Tạo tên miền ngắn gọn, dễ nhớ!
Trang 1 trong tổng số 1 trang